ആ സംവിധായകൻ മോശമായി പെരുമാറുകയും, മോശം മെസ്സേജുകളയക്കുകയും ചെയ്തു- ഹണി റോസ്

ആധുനികവും പരമ്പരാഗതവുമായ വേഷങ്ങളിലൂടെ ഒരുപോലെ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ട നടിയാണ് ഹണി റോസ്. ടൈപ്പ് കാസ്റ്റിംഗിൽ പോലും തനിക്ക് എല്ലാത്തരം വേഷങ്ങളും ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്ന് ചുരുങ്ങിയ കാലം കൊണ്ട് താരം തെളിയിച്ചു. 2005ൽ വിനയന്റെ ബോയ്ഫ്രണ്ട് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് ഹണി റോസ് വെള്ളിത്തിരയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. പിന്നീട് തമിഴ്, തെലുങ്ക്, കന്നഡ സിനിമകളുടെ ഭാഗമായിരുന്നു.

വിനയൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ബോയ്‌ഫ്രണ്ട് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് ഹണി സിനിമയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്, എന്നാൽ ട്രിവാൻഡ്രം ലോഡ്ജിൽ ധ്വനി നമ്പ്യാർ എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ചത് അവളുടെ സിനിമാ തിരിച്ചുവരവിന് വഴിയൊരുക്കി. ഇപ്പോൾ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ് ചാനലിലെ ഒരുകോറി എന്ന പരിപാടിയിൽ അതിഥിയായി ശ്രദ്ധയാകർഷിക്കുന്നു. തേൻ ഉച്ചരിക്കാൻ പ്രയാസമാണെന്ന് ചിലർ പറയുന്നു. ധ്വനിയെ വിളിക്കുമ്പോൾ എനിക്ക് കണക്റ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നില്ല. തമിഴിലും തെലുങ്കിലും പോയപ്പോഴും പല പേരുകളിൽ വിളിച്ചിരുന്നു. പേരിടാൻ ഇഷ്ടമാണെന്നും എന്നാൽ പേരിടാൻ താൽപര്യമില്ലെന്നും ഹണി പറഞ്ഞു.

ഒമ്പതാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോഴാണ് സിനിമയിൽ അവസരം ലഭിച്ചത്. ഞാൻ വിനയൻ സാറിന്റെ ലൊക്കേഷനിലേക്ക് പോയി. ഇപ്പോൾ ചെറുപ്പമാണ്, കുറച്ചു നേരം ഇരിക്കട്ടെ എന്ന് പറഞ്ഞു. അങ്ങനെയാണ് സാർ കാമുകനെ വിളിച്ചത്. ആദ്യം നായികയാകണമെന്നായിരുന്നു ആഗ്രഹം. വിനയൻ സാർ ഓഡിഷനിലൂടെയാണ് എനിക്ക് അവസരം തന്നത്. അതിന് ശേഷം തമിഴിൽ അഭിനയിച്ചു. അന്ന് അധികം അവസരങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. ഇന്നത്തെ അവസ്ഥയിൽ എത്താൻ ബുദ്ധിമുട്ടായിരുന്നു. ജന്മനാടായ തൊടുപുഴയെ ഞാൻ ഇപ്പോഴും സ്നേഹിക്കുന്നു.

കുടുംബാംഗങ്ങൾ ആരും സിനിമയിൽ അഭിനയിച്ചിട്ടില്ല. അത്തരം ബന്ധങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. സിനിമയിൽ വന്നതിന് ശേഷം മോശം അനുഭവങ്ങളിലൂടെ കടന്നു പോകേണ്ടി വന്നു. സമരകാലത്ത് നമ്മളെ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നവരുണ്ടാകും. ശാരീരിക പ്രശ്നങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. പലരും മാനസികമായി തളർന്നിരിക്കുന്നു. ഒരുപാട് കമന്റുകൾ കേട്ട് ഞെട്ടിപ്പോയി. സിനിമയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നതിനിടെയാണ് എന്റെ ആത്മവിശ്വാസം തകർത്ത സംഭവം നടന്നത്.

ആദ്യ ഷെഡ്യൂളിൽ കുഴപ്പമൊന്നുമില്ല. പിന്നീട് സംവിധായകൻ മോശമായ സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കാൻ തുടങ്ങി. ഞാൻ പ്രതികരിച്ചില്ല. ഷൂട്ടിങ്ങിനിടെ എന്തെങ്കിലും പിഴവുകളുണ്ടായാൽ എന്നെ ശകാരിക്കും. നിർമ്മാതാവിനോട് പരാതിപ്പെട്ടെങ്കിലും ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ആ സിനിമ നല്ലതല്ല. ആ സംഭവത്തിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ ഒരുപാട് സമയമെടുത്തു. അതെന്റെ ആത്മവിശ്വാസത്തെ ശരിക്കും ബാധിച്ചു.

അന്ന് ഞാൻ അമ്മയോട് ചേർന്നില്ല. ഇക്കാലത്ത് ആരും എന്നോട് അങ്ങനെ പെരുമാറില്ല. സിനിമ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് വലിയ അനുഗ്രഹമായാണ് കാണുന്നത്. വിവാഹശേഷവും അഭിനയം തുടരണമെന്നാണ് ആഗ്രഹം. അത് നോക്കി കല്യാണം കഴിച്ചാൽ മതി. പരിചയമില്ലാത്ത ഒരാളെ വിവാഹം കഴിക്കരുത്. വിവാഹശേഷം പലരും അഭിനയം നിർത്തുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് തനിക്ക് മനസിലാകുന്നില്ലെന്നും താരം പറഞ്ഞു. ഇന്റിമേറ്റ് സീനുകൾ ചെയ്തതിന് അദ്ദേഹം വിമർശനങ്ങൾ നേരിട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഇത്തരം ദൃശ്യങ്ങൾ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്ന സംഭവങ്ങളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. നിങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നതെന്ന് കൃത്യമായി അറിയുക. ആ സീൻ മാത്രമാണ് കട്ട് ചെയ്ത് പ്രമോയ്ക്ക് ഉപയോഗിച്ചത്. അത് വളരെ വേദനാജനകമായിരുന്നു. സിനിമ ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞപ്പോൾ ആ സീൻ പറഞ്ഞില്ല. പിന്നീടാണ് ഈ സീനിന്റെ പ്രാധാന്യം എനിക്ക് മനസ്സിലായത്. സിനിമയുടെ ടാഗിൽ പോലും ഇതായിരുന്നു. ഇത് നിർമ്മാതാവിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്നുള്ള പരാജയമാണെന്നും സംവിധായകൻ പറഞ്ഞു.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*