16 വർഷത്തിന് ശേഷം അമ്മയെ വീണ്ടും കണ്ടപ്പോൾ മകൻ അമ്മയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞത് ഇങ്ങനെ…..! അമ്മയും മകനും പരസ്പരം കണ്ടുമുട്ടിയപ്പോൾ.

ബിഗ് ബോസ് റിയാലിറ്റി ഷോയിൽ എത്തിയപ്പോഴാണ് മണിക്കുട്ടനെ മലയാള സിനിമയിൽ വേണ്ട രീതിയിൽ ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് എല്ലാവർക്കും മനസിലായത്. ഹിറ്റ്മേക്കർ വിനയൻ സംവിധാനം ചെയ്ത് 2005-ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ മലയാളം സൂപ്പർ ഹിറ്റ് ചിത്രമായിരുന്നു ബോയ്ഫ്രണ്ട്.

അമ്മയുടെയും മകന്റെയും ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മനോഹരമായ നിമിഷങ്ങളാണ് ചിത്രം പകർത്തുന്നത്. ഈ സിനിമയിലെ അമ്മ-മകൻ ബന്ധം ആരെയും വേദനിപ്പിക്കുന്നതായിരുന്നു. ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമി മണിക്കുട്ടനാണ് ചിത്രം സംവിധാനം ചെയ്യുന്നത്. ചിത്രത്തിലെ ഓമനേ ഉണ്ണി എന്ന ഗാനം ഇപ്പോഴും ഹിറ്റാണ്.

ഇവ കൂടാതെ ഗാനഗന്ധർവ്വ എന്ന ചിത്രത്തിലും യേശുദാസ് പാടുകയും അഭിനയിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. വിനയൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ബോയ്ഫ്രണ്ട് ഹരികൃഷ്ണ പ്രൊഡക്ഷൻസിന്റെ ബാനറിൽ വിദ്യാസാഗർ ആണ് നിർമ്മിച്ചത്. ചിത്രത്തിന് തിരക്കഥ എഴുതിയതും വിനയൻ തന്നെയാണ്.

അങ്ങനെ പ്രായപൂർത്തിയായ മകന്റെ വേഷമാണ് ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമി അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. മണിക്കുട്ടന്റെ സിനിമാ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച കഥാപാത്രങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നു കാമുകൻ രമേശൻ. നടൻ ഗണേഷ് കുമാറാണ് ചിത്രത്തിൽ മണിക്കുട്ടന്റെ അച്ഛനായി വേഷമിട്ടത്.

ശ്രീനിവാസൻ, മുകേഷ്, ഹരിശ്രീ അശോകൻ, ലാലു അലക്സ്, മാമുക്കോയ എന്നിവരാണ് ചിത്രത്തിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ലക്ഷ്മി ഗോപാല സ്വാമിയുടെ ശ്രദ്ധേയ കഥാപാത്രമായിരുന്നു ബോയ്ഫ്രണ്ടിലെ നന്ദിനി.

ബോയ്ഫ്രണ്ട് ആയിരുന്നു മണിക്കുട്ടന്റെ അരങ്ങേറ്റ ചിത്രം. എന്നാൽ മണിക്കുട്ടന് പിന്നീട് കാര്യമായ വ്യക്തത ലഭിച്ചില്ല എന്ന് തന്നെ പറയാം. പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളൊന്നും പലപ്പോഴും കണ്ടിരുന്നില്ല. മലയാള സിനിമയിൽ വേണ്ടത്ര ഉപയോഗിക്കപ്പെടാതെ പോയ താരം പിന്നീട് നടൻ, വില്ലൻ, സ്വഭാവ നടൻ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്ത വേഷങ്ങൾ ചെയ്തു.

ബഡാ തോസ്ത്, മായാവി, ഹരീന്ദ്രൻ, ഹരീന്ദ്രൻ ഒരു ഇന്നസെന്റ്, പാസഞ്ചർ, എൽസമ്മ എന്ന ആണ്‍ കുട്ടി, ലോഹം, മരയ്ക്കാർ എന്നിവയാണ് മണിക്കുട്ടന്റെ പ്രധാന ചിത്രങ്ങൾ. മണിക്കുട്ടൻ ആരാധകർ മനസ്സിൽ വരാൻ പോവുകയായിരുന്നു.

15 വർഷം സിനിമയിൽ എത്തിയ തനിക്ക് ലഭിക്കാത്ത സ്നേഹമാണ് തനിക്ക് ലഭിച്ചതെന്ന് മണിക്കുട്ടൻ ബിഗ് ബോസ് വേദിയിൽ പറഞ്ഞു. അമ്മയുടെ യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത് വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമിയെ വീണ്ടും കണ്ടതിന്റെ സന്തോഷം മണിക്കുട്ടൻ ഇപ്പോൾ പങ്കുവയ്ക്കുന്നു.

16 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം വീണ്ടും കാണാൻ സാധിച്ചതിന്റെ സന്തോഷം പങ്കുവെച്ച് പോസ്റ്റ് വൈറലായി. അമ്മയുടെ മീറ്റിംഗിൽ എത്തിയപ്പോഴാണ് ഞാൻ കണ്ടുമുട്ടിയതും ഓർമ്മകൾ പുതുക്കിയതും. ഇരുവരും ചേർന്ന് എടുത്ത ചിത്രങ്ങളും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായിരുന്നു.

ബോയ്‌ഫ്രണ്ട് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ 16 വർഷത്തിന് ശേഷം മണിക്കുട്ടൻ ലക്ഷ്മി ഗോപാല സ്വാമിയ്‌ക്കൊപ്പം പതിനേഴിന്റെ സൗന്ദര്യത്തിൽ അഭിനയിച്ചു. ലക്ഷ്മി ഗോപാലസ്വാമിയാണ് തന്റെ പ്രണയം അറിയിക്കാൻ എത്തിയത്.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*