അനന്യ പറയുന്നു… അങ്ങനെയാണ് ഞാൻ സിനിമയിൽ നിന്ന് തല്‍കാലം മാറി നിന്നത്..

മലയാളികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട നടിയാണ് അനന്യ. അഭിനയത്തിൽ നിന്ന് ചെറിയ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം താരം വീണ്ടും സജീവമായിരിക്കുകയാണ്. സിനിമയിൽ നാടൻ പെൺകുട്ടിയുടെ വേഷങ്ങളിലൂടെ മലയാളികളുടെ മനം കവർന്ന നടിയാണ് അനന്യ.

ബാലതാരമായി തുടങ്ങിയ നടി പിന്നീട് നായികയായി. ആഞ്ജനേയനുമായുള്ള അനന്യയുടെ വിവാഹം വിവാദമായിരുന്നു. വിവാഹശേഷം അഭിനയരംഗത്ത് നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കുകയായിരുന്നു താരം. ഒരു കുട്ടനാടൻ ബ്ലോഗ് എന്ന സിനിമയിൽ അഭിനയിച്ചതിന് ശേഷം അനന്യയെ മലയാളത്തിൽ കണ്ടിട്ടില്ല.

അതിനുള്ള കാരണവും അനന്യ വെളിപ്പെടുത്തി. ‘എന്റെ സിനിമകൾ കാണുമ്പോൾ കുറച്ചുകൂടി സെലക്ടീവായിരിക്കണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. അങ്ങനെയാണ് അത് മാറിയത്. ക്ലിക്ക് വേണ്ടെന്ന് തീരുമാനിച്ചു. മലയാളത്തിൽ അഭിനയിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും മറ്റു ഭാഷകളിൽ സിനിമ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

പക്ഷേ അഭിനയം നിർത്തിയില്ല. ചിലപ്പോഴൊക്കെ കഥയിലേക്ക് വിളിക്കുന്നവർ ആദ്യം ചോദിക്കും അത് ഇപ്പോൾ മാറുന്നുണ്ടോ എന്ന്. ഭ്രമം ഇഷ്ടപ്പെട്ടതുകൊണ്ടാണ് കഥാപാത്രത്തിന്റെ വലിപ്പം പോലും നോക്കാതെ അഭിനയിച്ചത്. പിന്നെ ഇതുപോലൊരു കഥാപാത്രം ലഭിക്കുമോ എന്ന കാര്യവും സംശയമായിരുന്നു. ‘- അനന്യ പറയുന്നു.

മലയാള ചലച്ചിത്ര സംവിധായകൻ ഗോപാലകൃഷ്ണൻ നായരുടെ മകളാണ് അനന്യ. അവന്റെ പേര് ആയില്യ നായർ. 1995ൽ പുറത്തിറങ്ങിയ പൈ ബ്രദേഴ്‌സ് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ ബാലതാരമായാണ് അനന്യ അഭിനയരംഗത്തേക്ക് എത്തുന്നത്.

2008ൽ പോസിറ്റീവ് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് നടി തിരിച്ചെത്തിയത്. 2009-ൽ നാടോടികൾ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ തമിഴ് സിനിമയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചു. നാടോടി എന്ന ചിത്രത്തിലെ കഥാപാത്രത്തിന്റെ പേര് അനന്യ സ്വന്തം പേരായി സ്വീകരിച്ചു.

Ananya PHOTOS

Ananya PHOTOS

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*