പെൺകുട്ടികൾ തിരിച്ചൊന്നു നിവർന്നു നിന്നാൽ തീരുന്ന പ്രശ്നമേ ഉള്ളൂ എന്ന് തെളിയിക്കുന്ന ഒരു യഥാർത്ഥ സംഭവ കഥയാണ് അപ്പോൾ സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിൽ വൈറലായി മാറുന്നത്…👍🏻👍🏻👍🏻❤️❤️ യുവതി കൊടുത്ത മധുരപ്രതികാരം..😍😍

സ്ത്രീധനത്തിന്റെ പേരിൽ കഷ്ടപ്പെടുന്ന പെൺകുട്ടികൾ നമുക്കിടയിൽ ഇപ്പോഴുമുണ്ട്. എല്ലാം പൊറുക്കാനും പൊറുക്കാനും കഴിയുന്ന പെൺകുട്ടികൾ ഇന്നും ഉണ്ട്. എന്നാൽ സ്ത്രീധനമല്ല, സമ്പത്താണ് സ്ത്രീകൾ എന്ന് കരുതുന്നവർ വളരെ കുറവാണ്. അങ്ങനെ ചിന്തിക്കുന്നവരുടെ കുടുംബജീവിതം സുന്ദരമായിരിക്കും.

സ്ത്രീധനത്തിന്റെ പേരിൽ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന എത്രയോ പെൺകുട്ടികൾ നമ്മുടെ സമൂഹത്തിലുണ്ട്. എന്നാൽ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട പെൺകുട്ടികൾ മാത്രമാണ് എഴുന്നേറ്റുനിന്നാൽ പരിഹരിക്കാവുന്ന പ്രശ്‌നമെന്ന് തെളിയിക്കുന്ന ഒരു യഥാർത്ഥ കഥ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി. ഗുജറാത്തിലെ അമോറിയിലാണ് കോമൾ ജനിച്ചത്. അച്ഛന്റെയും അമ്മയുടെയും പ്രിയപ്പെട്ട മകളായിരുന്നു കോമൾ.

പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കി ഒരു സിവിൽ സർവീസ് എന്ന ലക്ഷ്യവുമായി മുന്നേറുന്ന സമയത്താണ് കോമളിന്റെ നല്ല വിവാഹാലോചന വന്നത്. തരക്കേടില്ലാത്ത ആലോചനയായതിനാൽ പഠനം തുടരാൻ വീട്ടുകാരുടെ വിവാഹം തീരുമാനിച്ചു. ഉയർന്ന കുടുംബമായതുകൊണ്ട് മാത്രം കാര്യമില്ല. വിവാഹത്തിന് ശേഷം ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് കോമളിന് സങ്കടം മാത്രമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ.

അവളുടെ എല്ലാ ആഗ്രഹങ്ങളും സ്വപ്നങ്ങളും അവർ തകർത്തു. എന്നിട്ടും അവൾ ആരോടും പറഞ്ഞില്ല. ഖേദമില്ല. ഭർത്താവിന്റെ സന്തോഷത്തിനായി അവൾ തന്റെ എല്ലാ സുഖങ്ങളും ഉപേക്ഷിച്ചു. കുറച്ചു കഴിഞ്ഞപ്പോൾ സ്ത്രീധനം വന്നു. എന്നാൽ വീട്ടുകാരോട് വീണ്ടും പണം ചോദിക്കാൻ കോമളയുടെ മടി ഭർത്താവിനെയും വീട്ടുകാരെയും കൂടുതൽ വിഷമിപ്പിച്ചു.

വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് അധികം താമസിയാതെ ഭർത്താവ് കോമളുമായി വഴക്കിട്ട് ന്യൂസിലൻഡിലേക്ക് പറന്നു. സ്ത്രീധനം കൊണ്ടുവന്നാൽ മാത്രമേ കോമാളിയുടെ കൂടെ ജീവിക്കൂ എന്നായിരുന്നു അവന്റെ തീരുമാനം. കോമളിന്റെ അവസ്ഥ വീട്ടിൽ അറിഞ്ഞു. കോമളിന്റെ മാതാപിതാക്കൾ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. എന്നാൽ കാര്യമായ മാറ്റങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല.

കോമൾ ന്യൂസിലൻഡ് ജനറൽ ഗവൺമെന്റിന് കത്തെഴുതി. ഉത്തരം വന്നെങ്കിലും വലിയ മാറ്റമൊന്നുമില്ല. അവൾക്ക് സഹായം ആവശ്യമുള്ളിടത്ത് നിന്ന് നിരാശാജനകമായ മറുപടിയാണ് ലഭിച്ചത്. താമസിയാതെ അവൾ തീരുമാനിച്ചു. പഠിച്ചു പാസായ നിങ്ങളെപ്പോലെ കഷ്ടപ്പെടുന്നവരെ സഹായിക്കുക. അതിനിടെ ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടുകാർ അവളെക്കുറിച്ച് അഭ്യൂഹങ്ങൾ പരത്താൻ തുടങ്ങി.

ഇതോടെ വീട്ടിലിരിക്കാൻ പറ്റാത്ത സ്‌കൂളിൽ അധ്യാപികയായി ജോലി നോക്കാൻ പോയി. അതേ സമയം സിവിൽ സർവീസിൽ പഠനം പുനരാരംഭിച്ചു. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾ പങ്കെടുക്കുന്ന പിഎസ്‌സി അവൾക്ക് വേണ്ടി കഷ്ടപ്പെടുന്നതായി തോന്നി. പുസ്തകങ്ങൾ വാങ്ങാനും പഠിക്കാനും പോലും അവളുടെ കയ്യിൽ പണമില്ലായിരുന്നു.

എന്നാൽ വെല്ലുവിളികൾ പറയുന്നതുപോലെ, അവൾ ശക്തമായി പോരാടാൻ തീരുമാനിച്ചു. തിങ്കൾ മുതൽ വെള്ളി വരെ സ്‌കൂളിൽ പഠിപ്പിച്ച ശേഷം അവൾ അഹമ്മദാബാദിലേക്ക് ട്രെയിനിൽ കയറി. അവിടെ അദ്ദേഹം സിവിൽ സർവീസ് ക്ലാസുകളിൽ പങ്കെടുത്തു. ഒന്നോ രണ്ടോ തോൽവികൾ നേരിട്ടെങ്കിലും മൂന്നാമത്തേത് സ്വന്തമാക്കാൻ കോമളിന് കഴിഞ്ഞു.

ബന്ധുക്കളും നാട്ടുകാരും കോമളിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ മാതാപിതാക്കൾ നാട്ടുകാരെ കുറ്റപ്പെടുത്തി, പ്രതീക്ഷയ്ക്ക് ധൈര്യം നൽകിയത് മാതാപിതാക്കൾ മാത്രമാണ്. പകൽ മുഴുവൻ സ്‌കൂളിൽ കുട്ടികളെ പഠിപ്പിച്ചതിന് ശേഷം അവൾ തന്റെ സ്വപ്നങ്ങൾക്കായി ഉറങ്ങാൻ പഠിച്ചു.

അവസാനം അവൾ വിജയിച്ചു. അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് ഓഫീസറായി കോമൾ ഇപ്പോൾ ഡൽഹിയിലാണ്. തന്റെ സ്വപ്നങ്ങളെ ചവിട്ടിത്താഴ്ത്തിയ ആദ്യ ഭർത്താവിനൊപ്പമല്ല അവൾ ജീവിച്ചത്. കോമൾ വീണ്ടും വിവാഹം കഴിച്ചു. അവളെ അറിയാവുന്ന ഒരാളെ ദൈവം അവൾക്ക് നൽകി,

ദൈവം അവർക്ക് തക്ഷ എന്ന ഒരു സ്വർണ്ണക്കഷണം നൽകി. സമ്പത്ത് സ്ത്രീധനമല്ല, ഒരു സ്ത്രീയാണെന്ന് ചിന്തിക്കാൻ തുടങ്ങുമ്പോൾ ഒരു പുരുഷൻ ഒരു നല്ല കുടുംബനാഥനായി വിജയിക്കുന്നു. സ്ത്രീകളുടെ സ്വപ്നങ്ങൾക്ക് പിന്തുണ നൽകണം, തകർക്കപ്പെടരുത്.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*