“”നീ ഇത് താങ്ങുല ഒടിഞ്ഞു പോകും മോനെ”” ഉരുളക്ക് ഉപ്പേരിപോലെ മറുപടി… ഒന്ന് കുനിയെണ്ടി വരും എന്ന് സദാചാര ആങ്ങളയുടെ കമന്റിന്.. ക്ലാസ്സ്‌ മറുപടിയുമായി ശ്രീലക്ഷ്മി അറക്കല്‍ സംഭവം ഇങ്ങനെ..

നീ ഒടിഞ്ഞു പോകും മോനെ എന്ന്

വ്യത്യസ്തമായ ചിന്താഗതി കൊണ്ടും ശക്തമായ നിലപാടുകൾ കൊണ്ടും സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയയായ വ്യക്തിത്വമാണ് ശ്രീലക്ഷ്മി അറയ്ക്കൽ. ഒരു മടിയും കൂടാതെ തുറന്നു പറയുന്ന ശ്രീലക്ഷ്മിയുടെ ശീലം പലപ്പോഴും വിമർശനങ്ങൾക്കും വിവാദങ്ങൾക്കും വിധേയമായിട്ടുണ്ട്.

എന്നാൽ ഈ ശ്രീലക്ഷ്മി പിന്മാറിയില്ല. ശ്രീലക്ഷ്മി തന്റെ നിലപാടിൽ ഉറച്ചുനിന്നുകൊണ്ട് തനിക്ക് പറയാനുള്ളത് പറയും. സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വളരെ സജീവമായ ശ്രീലക്ഷ്മി മിക്ക വിഷയങ്ങളും തുറന്നു പറയാറുണ്ട്. ശ്രീലക്ഷ്മിയുടെ പരാമർശം ഏറെ ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ടതാണ്.

നിരവധി പേർ താരത്തെ പിന്തുണക്കുകയും നിരവധി പേർ വിമർശിക്കുകയും ചെയ്തു. ആളുകൾ തുറന്നു പറയാൻ മടിക്കുന്ന പല വിഷയങ്ങളിലും ശ്രീലക്ഷ്മി ശക്തമായി പ്രതികരിക്കാറുണ്ട്. ഇപ്പോഴിതാ തന്റെ പോസ്റ്റിന് കമന്റിട്ട ഒരാൾക്ക് തക്ക മറുപടി നൽകിയിരിക്കുകയാണ് താരം.

ശ്രീലക്ഷ്മിയുടെ മറുപടി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായിരിക്കുകയാണ്. അടുത്ത മാസം 26 തികയുന്ന ശ്രീലക്ഷ്മിയുടെ ജന്മദിനത്തിന് ആരും സമ്മാനങ്ങൾ അയക്കരുതെന്നും പകരം യുപിഐ വഴി പണം അയക്കണമെന്നും താരം പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

വളരെ രസകരമായ ഒരു പോസ്റ്റ് ഷെയർ ചെയ്ത ശ്രീലക്ഷ്മിക്ക് രസകരമായ കമന്റുകളും ലഭിച്ചു. എന്നാൽ ഈ ഗ്രൂപ്പിൽ വൃത്തികെട്ട ഭാഷയിൽ കമന്റിട്ടയാൾക്ക് നല്ല മറുപടി നൽകിയിരിക്കുകയാണ് ശ്രീലക്ഷ്മി. പണം അയക്കാൻ കുനിയേണ്ടി വരുമെന്നായിരുന്നു കമന്റ്.

നീ താങ്ങൂല മോനെ, ഒടിഞ്ഞു പോകുമെന്നായിരുന്നു ശ്രീലക്ഷ്മി നൽകിയ മറുപടി. ശ്രീലക്ഷ്മിക്ക് പിന്തുണയുമായി നിരവധി പേരാണ് രംഗത്തെത്തിയത്. അത്തരം രോഗികൾക്ക് അർഹമായ പ്രതികരണം നൽകണമെന്നും എന്നാൽ ഇത് ആവർത്തിക്കരുതെന്നും പലരും നിർദ്ദേശിച്ചു.

പലപ്പോഴും ഇത്തരം മോശം കമന്റുകളോട് പ്രതികരിക്കാത്തതാണ് ഈ പ്രവണത ആവർത്തിക്കാൻ കാരണം. എന്നാൽ തനിക്കെതിരെ വരുന്ന മോശം കമന്റുകൾക്ക് ഉചിതമായ മറുപടിയാണ് ശ്രീലക്ഷ്മി നൽകുന്നത്. അടുത്തിടെ ലിജോ ജോസ് പെല്ലിശ്ശേരിയുടെ ചുരുളി എന്ന ചിത്രത്തെ കുറിച്ച് ശ്രീലക്ഷ്മി ഇട്ട പോസ്റ്റ് സിനിമാലോകം ചർച്ചയായിരുന്നു.

പലർക്കും ചുരുളി സംസ്കാരമില്ലാത്ത സിനിമയായിരിക്കാമെന്നും എന്നാൽ ഈ സിനിമ നമ്മുടെ സംസ്കാരത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും സ്വന്തം നിലനിൽപ്പിന്റെ പ്രതീകമായി തോന്നിയെന്നും ശ്രീലക്ഷ്മി അറയ്ക്കൽ പങ്കുവെച്ചു. ഇരിട്ടിയിൽ കുടിയേറിയ കാർഷിക പാരമ്പര്യമുള്ള കുടുംബമാണ് ശ്രീലക്ഷ്മി അറയ്ക്കലിന്റെ സ്വദേശം.

ചെറുപ്പം മുതലേ ശ്രീലക്ഷ്മിയുടെ മുത്തശ്ശി തന്റെ പൂർവികർ കാട്ടിലും പാറയിലും വന്യജീവികളിലും പോരാടി അതിജീവിച്ചതിന്റെ കഥകൾ പറഞ്ഞു. വഴിയരികിലെ പൊതുസ്ഥലത്തിരുന്ന് അമ്മൂമ്മയുടെ അമ്മായിമാർ പുളിച്ച തെ റി പറയുന്നത് കേട്ടാണ് എന്റെ കുട്ടിക്കാലം കടന്നുപോയത്.

അമ്മയുടെ തലമുറയിലെ സ്ത്രീകളാരും ഇത്രയും പരസ്യമായി വിളിച്ചിട്ടില്ല. എന്നാൽ വീടുകളിൽ നിന്ന് രഹസ്യമായി പറയും. ഈ സിനിമയിൽ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്ന സ്ഥലങ്ങൾ നമ്മളിൽ പലരുടെയും ജീവിതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെന്നും സമാന ചിന്താഗതിയുള്ള ചിലർക്ക് ഇത് നമ്മുടെ ജീവിതത്തിന്റെ പ്രതീകമാണെന്നും നമ്മുടെ സംസ്കാരത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്നും ശ്രീലക്ഷ്മി അറക്കൽ തന്റെ പോസ്റ്റിൽ പങ്കുവെച്ചു.

Photo

Photo

Photo

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*