ഈ തെറി സിനിമക്ക് ആവശ്യമോ..?? തെറി വിളിച്ചാല്‍ സിനിമ മനോഹരമാവുമോ… സോഷ്യല്‍ മീഡിയില്‍ വന്‍ വിവധങ്ങള്‍ക്ക് വഴി തുറന്ന് ചുരുളി… തെറിവിളിയുടെ അങ്ങേയറ്റം എന്ന് കണ്ടവര്‍.. ഇതുപോലെ തെറിവിളിച്ചുള്ള പടം വേണോ എന്നും കാഴ്ചക്കാര്‍

ജെല്ലിക്കെട്ടിന് ശേഷം ലിജോ ജോസ് പെല്ലിശ്ശേരി സംവിധാനം ചെയ്ത ചുരുളി ഇപ്പോൾ ഏറെ വിമർശനങ്ങൾ നേരിടുകയാണ്. അസഭ്യമായ ഭാഷയുടെ അതിപ്രസരമാണ് വിമർശനത്തിന് കാരണം. ചിത്രം വലിയ ചർച്ചകൾക്ക് വഴിവെച്ചിട്ടുണ്ട്.

കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് സോണി ലൈവിൽ സ്ട്രീം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങിയ ചിത്രമാണ് ചുരുളി. എസ് ഹരീഷ് തിരക്കഥയെഴുതി ലിജോ ജോസ് പെല്ലിശ്ശേരി സംവിധാനം ചെയ്ത ചിത്രത്തിൽ ഒരുപിടി പ്രതിഭാധനരായ കലാകാരന്മാർ അണിനിരക്കുന്നു.


ലോക്ക് ഡൗണിന് മുമ്പ് 19 ദിവസം കൊണ്ടാണ് ഇടുക്കിയിൽ ചിത്രം പൂർത്തിയാക്കിയത്. ജോയ് എന്ന കഥാപാത്രത്തെ തേടി വനത്തിലേക്ക് പോകുന്ന ചെമ്പൻ വിനോദും വിനയ് ഫോർട്ടും തുടർന്നുണ്ടാകുന്ന സംഭവങ്ങളുമാണ് ചിത്രത്തിന്റെ ഇതിവൃത്തം.

ചെമ്പൻ വിനോദ്, വിനയ് ഫോർട്ട്, ജോജു ജോർജ്ജ്, ജാഫർ ഇടുക്കി എന്നിവരാണ് ചിത്രത്തിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ചുരുളിന്റെ തുടക്കം മുതൽ അവസാനം വരെ തെറി വിളികൾ നുഴഞ്ഞുകയറിയതായി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വിമർശനം ഉയരുകയാണ്.


പുടിനെപ്പോലെ അശ്ലീല വാക്കുകളും ചിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമാണ്. എന്നാൽ ആവിഷ്കാര സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെ ഒരു രൂപമെന്ന നിലയിൽ സിനിമയെ അനുകൂലിക്കുന്നവരും കുറവല്ല. ഈ പ്രസ്താവനയുടെ യഥാർത്ഥ ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റ് ഓൺലൈനിൽ ലഭ്യമാക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് അഭിഭാഷകർ.

ജോജു ജോർജിന്റെ കഥാപാത്രം സംസാരിക്കുന്ന രംഗങ്ങൾ വെട്ടിമുറിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയയിലടക്കം വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്. വിമർശനങ്ങൾക്ക് മറുപടിയുമായി ചിത്രത്തിലെ ഒരു പ്രധാന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ച വിനയ് ഫോർട്ട്.


സഭ്യമായ ഭാഷ സിനിമയിൽ ഉപയോഗിച്ചാൽ സിനിമയുടെ ആത്മാവ് നഷ്ടപ്പെടും. അതുകൊണ്ടാണ് അശ്ലീല ഭാഷയുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നത്. സംവിധായകന്റെ ആവിഷ്കാര സ്വാതന്ത്ര്യം അങ്ങനെ തന്നെ കാണാമെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

അശ്ലീലമായ ഭാഷ സിനിമയുടെ അനിവാര്യതയായിരുന്നു. താനും അമ്മയും ഒരുമിച്ചാണ് സിനിമ കണ്ടതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ ചിത്രം മുതിർന്നവർക്കുള്ളതാണെന്ന് വ്യക്തമായി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഒരു കുടുംബമായി. സ്ക്രോൾ കുട്ടികൾക്കൊപ്പം കാണേണ്ട സിനിമയല്ല. ആമസോൺ, നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് തുടങ്ങിയ OTT പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ എല്ലാ ഭാഷകളിലും ചിത്രങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുമെന്നും ഭാഷയുടെ മാന്യത നോക്കുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*