തന്റെ ആദ്യരാത്രിയെക്കുറിച്ച് യുവതിയുടെ ഹൃദയഭേദകമായ പോസ്റ്റ് . ഇതുപോലെ ആദ്യരാത്രി മറ്റൊരു പെൺകുട്ടി ഉണ്ടാകാതിരിക്കട്ടെ;

വിവാഹത്തിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യരാത്രി പോലെ ജീവിതം ഒരിക്കലും അനുഭവിക്കാത്ത മറ്റൊരു പെൺകുട്ടി ആദ്യരാത്രിയിൽ ഉണ്ടാകാതിരിക്കട്ടെ. സത്യം പറഞ്ഞാൽ പിന്നീടുള്ള ഓരോ രാത്രിയും ആദ്യത്തേതിന്റെ ആവർത്തനം മാത്രമായിരുന്നു. നാത്തൂൻ സിനിമയിൽ കാണുന്നത് പോലെ ഒരു ഗ്ലാസ്സ് ചൂടുള്ള പാൽ അവൾക്ക് കൊടുത്തപ്പോൾ അവളുടെ ചുണ്ടിൽ ഒരു ചെറു പുഞ്ചിരി വിടർന്നു അത് അപ്രത്യക്ഷമായി.

അവന്റെ ഹൃദയമിടിപ്പ് കൂടുകയും പരിഭ്രാന്തി കാരണം അയാൾക്ക് കാണാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ഇളം മഞ്ഞ നിറത്തിലുള്ള സാരി പുതിയതാണ്. വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് ഭർത്താവിന്റെ വീട്ടിൽ വന്ന് വസ്ത്രം ധരിക്കാൻ സ്നേഹനിധിയായ അമ്മായിയമ്മ വാങ്ങിയ സമ്മാനം. എന്നാൽ ഈ ഹൃദയമിടിപ്പ് അതിനോടൊപ്പം പോകുന്നതായി തോന്നുന്നു. മുറിയിൽ കയറിയപ്പോൾ കൈയിലിരുന്ന പാൽ വിറയൽ കാരണം വീർത്തു.

സാവധാനം സ്ലൈഡുചെയ്യുമ്പോൾ വാതിൽ അടയ്ക്കാനും കർശനമായി പൂട്ടാനും ഓർഡർ ചെയ്യുക. അപരിചിതമല്ല. ഒന്നോ രണ്ടോ മാസമായി ഫോണും വാട്‌സ്ആപ്പും ഒന്നും ഇല്ലെങ്കിലും ആദ്യരാത്രിയുടെ ഭയം ഇപ്പോഴും ബാക്കിയാണ്. കയ്യിൽ ഗ്ലാസ് വാങ്ങിയില്ല, “അവിടെ വെക്കുക” എന്ന വാചകം. ദിവസം മുഴുവൻ സംസാരിച്ചാലോ? – ഏതോ സിനിമയിൽ നായിക നായകനോട് പറഞ്ഞ വാക്കുകൾ ഓർമ്മ വരുന്നു.

മറ്റൊരു വാക്കിൽ. പക്ഷെ ആ വാക്കുകൾ പറയും മുൻപേ ഭിത്തിയിലെ CFL ഓഫാക്കി ചെറിയ വോൾട്ട് ബൾബ് ഓണാക്കിയപ്പോൾ ഒരു കുളിർ അനുഭവപ്പെട്ടു. എല്ലാവരും റൊമാന്റിക് ആണ്. എന്നാൽ താൻ എന്താണ് പറഞ്ഞതെന്ന് ഓർക്കാൻ പോലും കഴിയാത്ത സ്ത്രീയുടെ അടുത്തേക്ക് അവൻ വന്നു. “ഞാൻ നിന്നോട് വസ്ത്രം അഴിക്കാൻ പറഞ്ഞോ, അതോ ഞാൻ വസ്ത്രം അഴിക്കണോ?” ബഹളമില്ല, ചിലപ്പോഴൊക്കെ ചില ആണുങ്ങൾ ഇങ്ങനെ ആവാം..

മുല്ലപ്പൂവിന്റെ മണമുള്ള മഞ്ഞ സാരി നിലത്ത് ഇഴയുമ്പോൾ അവന്റെ കൈകൾ വന്ന് ദേഹത്ത് വലിക്കുന്നത് ഞാൻ മാത്രം ഓർക്കുന്നു. തകർന്ന സ്വപ്നങ്ങളിൽ ചതഞ്ഞ മുല്ലപ്പൂക്കൾ അവിടെയും ഇവിടെയും വീണപ്പോൾ ഈ മുല്ലപ്പൂക്കൾ പോലെ ചിതറിക്കിടക്കുന്ന സ്ത്രീത്വത്തെ അവളും തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഈ പെൺകുട്ടിയും അവളുടെ സ്വപ്നങ്ങളും വെറും കഥകളല്ല. ഈ കഥയിലെ “അവൾ” എണ്ണമറ്റ പെൺകുട്ടികളുടെ പ്രതീകം മാത്രമാണ്.

വിവാഹിതരായ പെൺകുട്ടികൾ പുതിയ ജീവിതത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ പലപ്പോഴും ആയിരം സ്വപ്നങ്ങൾ കാണാറുണ്ട്. അമിതമായ സ്വപ്‌നങ്ങൾ കൊണ്ട് അവൾ പലപ്പോഴും ശ്വാസം മുട്ടിയേക്കാം എന്നാൽ കൂടെ നിൽക്കുന്ന ഭർത്താവ് അത്യധികം ധീരനാണ്. സുപ്രീം കോടതിയുടെ സ്വകാര്യതാ നിയമം നിലവിലുള്ളതിനാൽ ഭാവിയിൽ ഇത്തരം കഥകൾ ആവർത്തിക്കാൻ സാധ്യതയില്ല.

സ്ത്രീകളുടെ ലൈംഗിക സ്വാതന്ത്ര്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സ്വകാര്യതാ നിയമം അനുസരിച്ചായിരുന്നു സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഒമ്പതംഗ ബെഞ്ചിന്റെ വിധി. കഴിഞ്ഞ നൂറ്റാണ്ടിൽ, യുഎൻ സ്ത്രീകളുടെ ലൈംഗികതയെക്കുറിച്ച് ഒരു പ്രമേയം പുറപ്പെടുവിച്ചു, അത് സ്ത്രീകളുടെ സംരക്ഷണത്തേക്കാൾ വലിയ ശാക്തീകരണം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. നിയമപ്രകാരം സ്ത്രീകൾക്ക് പതിനൊന്ന് ലൈംഗികാവകാശങ്ങളുണ്ട്.

The right to sexual freedom.The right to sexual autonomy, sexual integrity, and safety of the sexual body.The right to sexual privacy.The right to sexual equity.The right to sexual pleasure.The right to emotional sexual expression.The right to sexually associate freely.The right to make free and responsible reproductive choices.The right to sexual information based upon scientific inquiry.The right to comprehensive sexuality education.The right to sexual health care ‘ എന്നിവയാണ്.

അവ. പലപ്പോഴും ഈ നിയമം പ്രാബല്യത്തിൽ വരുമ്പോൾ പല സ്ത്രീകൾക്കും സ്വന്തം വീട്ടിലെ എല്ലാം നഷ്ടപ്പെട്ടതായി തോന്നുന്നു! എന്നാൽ സുപ്രീം കോടതി ഈ നിയമം വീണ്ടും പ്രയോഗിക്കുമ്പോൾ കളി മാറും. സ്ത്രീകൾ കൂടുതൽ പ്രതികരിക്കുന്നതോടെ, അവൾ ഒരു ശരീരവും ചരക്കും മാത്രമാണെന്ന ധാരണയിൽ നിന്ന് പുരുഷന്മാർ മാറേണ്ടിവരും. ബലാത്സംഗത്തിനിരയായ സ്ത്രീകളെക്കുറിച്ച് സമൂഹം എപ്പോഴും ഉറക്കെ സംസാരിക്കാറുണ്ട്.

അവരുടെ അവകാശങ്ങൾ പോലും വെളിപ്പെടുത്താതെ അവരുടെ “ഇരകൾ” ആക്കി നമ്മൾ പലപ്പോഴും അവരോടൊപ്പം ഉണ്ടെന്ന് നടിക്കുന്നു. എന്നാൽ ചില കാരണങ്ങളാൽ സ്ത്രീകൾ വീട്ടിൽ തനിച്ചാകുന്ന കഥകൾ പുറത്തുവരാറില്ല. അതുകൊണ്ടാണ് കുടുംബത്തിലെ സ്ഥാനം പുരുഷന്മാർക്ക് മാത്രമാണെന്നും വീട്ടുജോലികൾ സ്ത്രീകൾ മാത്രം ചെയ്യണമെന്നും ഞങ്ങൾ ആൺകുട്ടികളെ പോലും പഠിപ്പിക്കുന്നത്.

കാലത്തിനനുസരിച്ച് കാര്യങ്ങൾ മാറിയേക്കാം, പക്ഷേ മാറാൻ കഴിയാത്ത ഒരു തലമുറയ്‌ക്കൊപ്പം വളരുന്നത് അത്ര ആശ്വാസകരമല്ല. ഒരു നിയമം ഭേദഗതി ചെയ്തതുകൊണ്ടോ ആവർത്തിച്ചതുകൊണ്ടോ സ്ത്രീകളെ അടിമകളാക്കുന്ന രീതി ഒരിക്കലും മാറാൻ പോകുന്നില്ല. ഒരുപക്ഷേ ഈ നിയമങ്ങളൊന്നും ചർച്ച ചെയ്തിട്ടില്ല. സ്വകാര്യതാ നിയമം വരുമ്പോൾ ആധാറും തിരിച്ചറിയൽ കാർഡും ആയിരുന്നു പ്രധാന ചർച്ചാ വിഷയം.

എന്നാൽ കുടുംബങ്ങളിൽ പോലും സ്വത്വം നഷ്ടപ്പെട്ട സ്ത്രീകൾ ഒരിക്കലും ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്നില്ല. ഒമ്പതംഗ ബെഞ്ച് സ്ത്രീയുടെ സ്വകാര്യതയ്ക്കായി നീക്കിവച്ചതിനാൽ വിധിയുടെ അത്ര മോശമല്ലാത്ത ഭാഗം അവൾക്ക് കൃത്യമായി അറിയാമായിരുന്നു. വിദ്യാഭ്യാസ സംവിധാനത്തിലൂടെ തന്നെ ബോധവത്കരണം നടത്തണം. എന്നാൽ സ്കൂളിന് പുറത്തുള്ള സിലബസും പരിശീലനവും അവഗണിക്കരുത്.

ലിംഗഭേദമില്ലാതെ പുരുഷന്മാരെ മനുഷ്യരായി കാണാൻ കുട്ടി വളരട്ടെ, ലിംഗമാറ്റം സ്വാഭാവികമാണെന്നും അവളെ ഒഴിവാക്കരുത്. ആദ്യ ഖണ്ഡികയിൽ പറഞ്ഞതുപോലെയുള്ള അനുഭവങ്ങൾ ഒരു പെൺകുട്ടിക്കും ഉണ്ടാകരുത്. നിയമങ്ങൾ രൂപീകരിക്കപ്പെടട്ടെ, അത് ഏറ്റവും മികച്ച രീതിയിൽ മനുഷ്യ മനസ്സിൽ എത്തട്ടെ

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*