ആദ്യ ദിനം ഗംഭീരം… വരവ് അറിയിച്ച് ദുല്‍ഖര്‍… ❤️❤️ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ മുഴുവനും കുറുപ്പ് മയം ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന സര്‍പ്രൈസ് ഇങ്ങനെ.🕴️🕴️..


‘പോലീസ് കുറുപ്പിന് പുറകിലല്ല, കുറുപ്പ് പോലീസിന് പുറകിലായിരിക്കും..’ മലയാളികൾ കേട്ടിട്ടുള്ള സുപരിചിതമായ അനുഭവങ്ങൾക്കപ്പുറം എന്താണ് കുറുപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ എന്താണ് എന്ന ചോദ്യത്തിനുള്ള ഉത്തരമാണ് ചിത്രം.


യഥാർത്ഥ കഥാപാത്രങ്ങളുടെ പേരുകൾ സിനിമയിൽ ചെറിയ മാറ്റം വരുത്തിയിട്ടുണ്ട്. വിദേശത്ത് നല്ല ശമ്പളവും ആഡംബര പ്രിയനുമായിരുന്ന കുറുപ്പ് വെറും 8 ലക്ഷം രൂപയ്ക്ക് കൊലനടത്തുമോ? ഇവിടെ നിന്നുള്ള ചിന്തയാണ് സിനിമ. അതിനു പിന്നിലെ കാരണങ്ങളാൽ സിനിമ വികസിക്കുന്നു.

ചാക്കോയുടെ മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സുപരിചിതമായ അനുഭവങ്ങൾക്കപ്പുറം സിനിമ നീങ്ങുന്നു എന്നതാണ് കുറുപ്പിനെ വ്യത്യസ്തനാക്കുന്നത്. വിവരമറിയിക്കുന്നതിനൊപ്പം തന്നെ രസകരമാക്കാനും ചിത്രത്തിന് സാധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

രാവിലെ മുതൽ കേരളത്തിൽ തിരക്കാണ്. വലിയ ആവേശത്തോടെയും കരഘോഷത്തോടെയും ചിത്രം തിയേറ്ററുകളിൽ സ്വീകരിച്ചു. കാസ്റ്റിംഗും യഥാർത്ഥ കഥയ്ക്ക് സമാനമായ ലൊക്കേഷനുകളും സംഭവങ്ങളും ദുൽഖറിന്റെ സ്റ്റൈലിസ്റ്റിക് പ്രകടനമുള്ള ആളുകളും.

ഛായാഗ്രഹണവും അനുബന്ധ സംഗീതവും മനോഹരമായി അവതരിപ്പിച്ചു. ആദ്യ പകുതിയേക്കാൾ മികച്ചതായിരുന്നു രണ്ടാം പകുതി. പതിറ്റാണ്ടുകളായി മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ മലയാളികൾക്ക് സുപരിചിതനായ കുറുപ്പിനെ കാണാൻ ടിക്കറ്റെടുക്കുന്നവരെ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ളതല്ല സിനിമയെന്ന് വ്യക്തം.

അതിനപ്പുറം കുറുപ്പ് ആരായിരുന്നു എന്നതിന്റെ സിനിമാറ്റിക് മാറ്റങ്ങളും ചടുലതയുമെല്ലാം ചിത്രം പകർത്തുന്നു. ദുൽഖറിനൊപ്പം ടോം ചാക്കോയാണ് ഷൈൻ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. അതിനാൽ പൂർണ്ണ പ്രകടനം. ഓരോ സീനും ഒപ്പിടുന്നതിലും ഷൈനിന്റെ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതാണ് ചിത്രം.

ഇന്ദ്രജിത്തും കൈകൊണ്ട് വേഷവിധാനം മനോഹരമാക്കുന്നു. ഹിന്ദി, തെലുങ്ക്, തമിഴ്, കന്നഡ, മലയാളം ഭാഷകളിൽ ചിത്രം ലഭ്യമാണ്. കേരളത്തിൽ 450 തിയേറ്ററുകളിലും ലോകമെമ്പാടുമായി 1500 സ്‌ക്രീനുകളിലുമാണ് ചിത്രം റിലീസ് ചെയ്തത്.

ശ്രീനാഥ് രാജേന്ദ്രൻ സംവിധാനം ചെയ്യുന്ന ദുൽഖർ സൽമാന്റെ രണ്ടാമത്തെ ചിത്രത്തിന് 35 കോടിയാണ് ബജറ്റ്. വേഫർ ഫിലിംസ് എം-സ്റ്റാർ എന്റർടെയ്ൻമെന്റ്, ദുൽഖർ സൽമാൻ സഹനിർമ്മാണം. ജിതിൻ കെ ജോസ് തിരക്കഥയെഴുതിയ ഈ ചിത്രത്തിന്റെ തിരക്കഥയും സംഭാഷണവും ഡാനിയൽ സായൂസ് നായരും കെ.എസും ചേർന്നാണ് നിർവഹിച്ചിരിക്കുന്നത്. അരവിന്ദൻ കൂടെയുണ്ട്.

നിമിഷ് രവി ഛായാഗ്രഹണവും സുഷിൻ ശ്യാം സംഗീത സംവിധാനവും നിർവ്വഹിക്കുന്നു. കുറുപ്പിന് പിന്നിലെ ക്രിയേറ്റീവ് ഡയറക്ടർ വിനി വിശ്വ ലാലാണ്. കമ്മാരസംഭവത്തിലൂടെ മികച്ച പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈനിനുള്ള ദേശീയ അവാർഡ് നേടിയ ബംഗ്ലായാണ് ചിത്രത്തിന്റെ പ്രൊഡക്ഷൻ ഡിസൈനർ. മറ്റൊരു ദേശീയ അവാർഡ് ജേതാവായ വിവേക് ഹർഷനാണ് എഡിറ്റിംഗ്.
Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*