ലൈംഗിക താല്പര്യങ്ങള്‍ക്ക് സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പ്രായം തടസമല്ല, 71വയസ് വരെ പ്രായമുളള സ്ത്രീകളിലധികവും സെക്‌സിനോട് താല്പര്യമുള്ളവര്‍ പഠനങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെ

പ്രായം ഒരു തടസ്സമല്ലെന്ന് ആവർത്തിച്ചുള്ള പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. പ്രായപൂർത്തിയാകുമ്പോൾ പലർക്കും ലൈംഗികതയോടുള്ള താൽപര്യം നഷ്ടപ്പെടും. എന്നാൽ ലൈംഗികാഭിലാഷത്തിന്റെ അളവുകോൽ പ്രായം അല്ലെന്നാണ് പുതിയ പഠനം തെളിയിക്കുന്നത്.

നോർത്ത് അമേരിക്കൻ മെനോപോസ് സൊസൈറ്റിയുടെ ജേണലിൽ ഈ വിവരങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. 65 നും 79 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള ഏഴ് സ്ത്രീകളിൽ ഒരാൾക്ക് അമിതമായ ലൈംഗികാസക്തി ഉള്ളതായി പഠനം കണ്ടെത്തി. ഓസ്‌ട്രേലിയൻ യുവതികളിലാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

ഏകദേശം 1500 സ്ത്രീകളെ ഉൾപ്പെടുത്തിയാണ് പഠനം നടത്തിയത്. 71 വയസ്സുവരെയുള്ള സ്ത്രീകളിൽ 88 ശതമാനവും ലൈംഗികതയിൽ താൽപ്പര്യമുള്ളവരാണ്. ഇവരിൽ 13.6 ശതമാനം പേർ അമിതഭാരമുള്ളവരാണ്. പ്രായപൂർത്തിയായവർ വളരെ കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ ലൈംഗിക ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടാൻ മടിക്കുന്നുള്ളൂ.

ലൈംഗികമായി പകരുന്ന രോഗങ്ങളും പങ്കാളിയിൽ നിന്നുള്ള താൽപ്പര്യക്കുറവുമാണ് ഇതിന് കാരണം. 15.5 ശതമാനം മാത്രമാണ് ഇങ്ങനെയുള്ളത്. പൊതുവേ, ലൈംഗികമായി പകരുന്ന രോഗങ്ങളും പങ്കാളിയോടുള്ള താൽപ്പര്യക്കുറവും പ്രായമായവരിൽ ലൈംഗികതയോടുള്ള താൽപ്പര്യക്കുറവിന് കാരണമാകും.

ജേണൽ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ലൈംഗികാഭിലാഷം, മാനസികാവസ്ഥ, യോനി പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴികെ, പ്രായം ഒരു സ്ത്രീയുടെ ലൈംഗികതയോടുള്ള താൽപര്യം കുറയ്ക്കുന്നില്ല.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*