ആത്മാര്‍ത്ഥമായി ചെയ്യ്താല്‍ ഫലം ലഭിക്കും, ഡയമണ്ട് ബട്ടണ്‍ കിട്ടിയ വില്ലേജ് കുക്കിംഗ് ചാനല്‍ ചെയ്യ്തത് അറിഞ്ഞാല്‍ നിങ്ങള്‍ ഞെട്ടും.. കാണുക…

രാഹുൽ ഗാന്ധി പാചകം ചെയ്ത മഷ്റൂം ബിരിയാണിയുടെ വൈറൽ വീഡിയോ പുറത്തിറങ്ങി ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ ഒരു കോടി വരിക്കാരെത്തുന്ന ആദ്യത്തെ തമിഴ് യൂട്യൂബ് ചാനലായി വില്ലേജ് പാചക ചാനൽ (വിസിസി) മാറി. ‘ഡയമണ്ട് പ്ലേ ബട്ടൺ’ ലഭിച്ച ശേഷം, ചാനലിന്റെ ലൈൻമാൻമാർ അവരുടെ വരിക്കാർക്കും യൂട്യൂബിനും നന്ദി അറിയിക്കുന്ന ഒരു വീഡിയോ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പുതുക്കോട്ടൈ ജില്ലയിലെ ഫാമുകളിൽ രുചികരമായ ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യുന്ന എഴുപത്തിയഞ്ച് വയസുകാരൻ പെരിയത്തമ്പിയും കൊച്ചുമക്കളും തങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് വരുമാനത്തിൽ നിന്ന് 10 ലക്ഷം രൂപ തമിഴ്‌നാട് മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ കോവിഡ് -19 ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്തതായി ഇന്ത്യൻ എക്സ്പ്രസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. തന്റെ കൊച്ചുമക്കളുടെ പരിശ്രമത്തിലൂടെ മാത്രമേ തനിക്ക് ഇത് ചെയ്യാൻ കഴിയൂവെന്ന് പെരിയതമ്പി പറഞ്ഞു.

‘ഒരു ദിവസം അവർ എന്നോട് ഒരു YouTube ചാനൽ ആരംഭിക്കാമോ എന്ന് ചോദിച്ചു, YouTube എന്താണ് എന്ന് ഞാൻ അവരോട് ചോദിച്ചു, അവർ എന്നോട് വിശദാംശങ്ങൾ പറഞ്ഞു മറ്റ് പാചക ചാനലുകളുടെ വീഡിയോകൾ കാണിച്ചുതന്നു. കാണാൻ നല്ലതാണെന്ന് ഞങ്ങൾ വിചാരിച്ചതുപോലെ ചെയ്യാൻ ഞാൻ സമ്മതിച്ചു, ” പെരിയത്തമ്പിയെ ഉദ്ധരിച്ച് എക്സ്പ്രസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. സാധാരണ ഗ്രാമീണ വിഭവങ്ങൾക്കായി അവർ പരമ്പരാഗത രീതികളും സാധാരണ ചേരുവകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഇതിലൂടെ തയ്യാറാക്കിയ ഭക്ഷണം അനാഥാലയങ്ങൾക്കും ആവശ്യമുള്ള മറ്റുള്ളവർക്കും നൽകുന്നു. തങ്ങളുടെ യൂട്യൂബ് ചാനലിന് ആദ്യ എട്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ 1.5 ലക്ഷം രൂപ നഷ്ടമായതായി പെരിയതമ്പിയുടെ ചെറുമകൻ മുരുകേശൻ പറഞ്ഞു. ഇതിനെത്തുടർന്ന് അടുത്തുള്ള തടാകങ്ങളിലും കുളങ്ങളിലും ലഭ്യമായ മത്സ്യം ഉപയോഗിക്കാൻ അവർ തീരുമാനിച്ചു.

ഏപ്രിലിൽ നടക്കുന്ന തമിഴ്‌നാട് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി രാഹുൽ ഗാന്ധി യൂട്യൂബ് ചാനലിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് ചാനൽ വൈറലായി. കോൺഗ്രസ് നേതാവും കരൂരിൽ നിന്നുള്ള പാർലമെന്റ് അംഗവുമായ ജ്യോതി മണിയും രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നു. മഷ്റൂം ബിരിയാണി തയ്യാറാക്കുന്നതിനിടയിൽ, രാഹുൽ ഗാന്ധി പാചകക്കാരുമായി സംവദിക്കുകയും ബിരിയാണിയുമായി ‘റൈത്ത’ എന്ന സൈഡ് വിഭവം ഉണ്ടാക്കാൻ പാചകക്കാരെ സഹായിക്കുകയും ചെയ്തു.

14 മിനിറ്റ് ദൈർഘ്യമുള്ള വീഡിയോ നിരവധി സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ വൈറലായി. തമിഴ് വിഭവങ്ങളുടെ ചേരുവകൾക്ക് തമിഴിൽ പേരിടുകയും പ്രാദേശിക സംസ്കാരവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തതിന് ആരാധകർ രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ പ്രശംസിച്ചു. വീഡിയോയുടെ വിവരണത്തിൽ വില്ലേജ് പാചക ചാനൽ എഴുതിയതുപോലെ, ‘ഇന്ന് ഞങ്ങൾ പരമ്പരാഗതവും ആരോഗ്യകരവുമായ ചേരുവകൾ ഉപയോഗിച്ച് മഷ്റൂം ബിരിയാണി ഉണ്ടാക്കുന്നു.

റെവറന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും ഞങ്ങളോടൊപ്പം ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയും മഷ്റൂം ബിരിയാണി ആസ്വദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വിലയേറിയ ഈ നിമിഷം ഞങ്ങൾ ഒരിക്കലും മറക്കില്ല. രാഹുൽ സർ, ഈ മഹത്തായ അവസരം ഞങ്ങൾക്ക് നൽകിയതിന് വളരെ നന്ദി. 2018 ൽ ആരംഭിച്ച ചാനൽ ആരോഗ്യകരമായ ഫ്രൂട്ട് സലാഡുകൾ, മട്ടൻ കറികൾ, ഗ്രാമീണ വിവാഹങ്ങൾക്കായി തയ്യാറാക്കിയ രസകരമായ വിഭവങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ജനപ്രിയ വീഡിയോകൾ ഇതിനകം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*