ബഹിരാകാശത്ത് നിന്നും താഴെ ഭൂമിയിലേക്ക് ചാടിയ ഒരാളുടെ അവസ്ഥ കണ്ടോ… ഇതൊക്കെ ആണ് അത്ഭുതം.. നമുക്കൊന്നും എത്തിപ്പെടാന്‍ പറ്റാത്ത സ്ഥലത്ത് നിന്നുള്ള കാഴ്ച…

ഒരു ഹീലിയം ബലൂണിലേക്ക് ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു ക്യാപ്‌സ്യൂളിൽ നിന്ന് Felix Baumgartner ഭൂമിയിലേക്ക് 24 മൈൽ താഴേക്ക് പതിച്ചപ്പോൾ, ശബ്‌ദ തടസ്സവും YouTube- ലെ ഒരു തത്സമയ സ്ട്രീമിന്റെ മിക്ക പേജ് കാഴ്‌ചകളുടെ റെക്കോർഡും അദ്ദേഹം തകർത്തുകളഞ്ഞില്ല. ഭൂമിയുടെ ഉപരിതലത്തിൽ നിന്ന് 19.5 മൈൽ മാത്രം ഉയരത്തിൽ നിന്ന് മനുഷ്യന് ചാടാൻ കഴിയുമെന്ന മറച്ചുവെച്ച വിശ്വാസത്തെ അദ്ദേഹം തകർത്തു.

52 വർഷത്തിനിടയിൽ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടാത്ത ഒരു ധാരണ യുഎസ് ജോസഫ് കിറ്റിംഗർ എന്ന ധീരനായ യുഎസ് വ്യോമസേന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ Felix Baumgartner ചെയ്ത അതേ പ്രവൃത്തി തന്നെ ചെയ്തു ഞായറാഴ്ച. ഈ പ്രക്രിയയിൽ, ബ um ം‌ഗാർട്ട്നർ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുട്ടികളെ ധൈര്യപ്പെടുത്തി, തങ്ങൾക്കും ഒരു ദിവസം വ്യക്തമായ കാരണമില്ലാതെ സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയറിൽ നിന്ന് സ്വതന്ത്രമായി വീഴാൻ കഴിയുമെന്ന് സ്വപ്നം കണ്ടു.

കിറ്റിംഗർ ചെയ്തതുപോലെ സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയറിൽ നിന്ന് മാത്രമല്ല, സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയറിലെ അല്പം ഉയർന്ന സ്ഥാനത്ത് നിന്ന്. ഇപ്പോൾ എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ആർക്കറിയാം. ഒരു ദിവസം മനുഷ്യൻ വിജയകരമായി മെസോസ്ഫിയറിൽ നിന്ന് ചാടിവീഴുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ടോ? ഒരുപക്ഷേ, അല്ല, പക്ഷേ ചിന്തിക്കുന്നത് രസകരമാണ്, അല്ലേ?

“ഒരു തലമുറയെ പ്രചോദിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” Felix Baumgartner ഇറങ്ങിയ ശേഷം പറഞ്ഞു. “അടുത്ത നാല് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ജോ കിറ്റിംഗർ ഒരേ സ്ഥലത്ത് ഇരിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എന്റെ റെക്കോർഡ് തകർക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനാൽ ഒരു യുവാവ് എന്നോട് ഉപദേശം ചോദിക്കുന്നു. ” മനുഷ്യരാശിക്കുവേണ്ടിയുള്ള ഒരു മികച്ച ലക്ഷ്യത്തെക്കുറിച്ച് ആർക്കാണ് ചിന്തിക്കാൻ കഴിയുക? ഒരു പുരുഷന് ഒരു ഭീമാകാരമായ കുതിപ്പ്, മറ്റ് പുരുഷന്മാർക്ക് കൂടുതൽ ഭീമാകാരമായ കുതിപ്പ്.

അത്തരമൊരു ഗംഭീര നേട്ടത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, അനേകം നനഞ്ഞ പുതപ്പുകൾ വിജയം കവർന്നെടുക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് അനിവാര്യമായിരുന്നു, ഇത് അനിവാര്യമായും ചെലവേറിയതും അപകടസാധ്യതയുള്ളതുമായ മാർക്കറ്റിംഗ് സ്റ്റണ്ടാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിച്ച് അനാരോഗ്യകരമായ പഞ്ചസാര നിറച്ച പാനീയങ്ങൾ ഉറക്കമില്ലാത്ത ക teen മാരക്കാരെ ഉറങ്ങാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

പക്ഷേ, തിരുത്താനാവാത്ത ആ ഭ്രാന്തന്മാർ റെഡ് ബുളിന്റെ പത്രക്കുറിപ്പുകൾ വ്യക്തമായി വായിച്ചിട്ടില്ല, അല്ലെങ്കിൽ കമ്പനിയുടെ യഥാർത്ഥ ലക്ഷ്യം ശാസ്ത്രത്തിന്റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ചില ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകുകയെന്നതാണ്. ന്യൂ മെക്സിക്കോയിൽ നിന്ന് 128,000 അടി ഉയരത്തിൽ നിന്ന് ഒരാൾ ചാടിയാൽ അയാൾ ജീവിക്കുമോ മരിക്കുമോ? ഇപ്പോൾ നമുക്കറിയാം. (എന്റെ സഹപ്രവർത്തകൻ കോൺസ്റ്റാന്റിൻ കകേസ് അടുത്തിടെ ഫ്യൂച്ചർ ടെൻസിൽ എഴുതിയതുപോലെ, Felix Baumgartnerറുടെ റെഡ് ബുൾ സ്റ്റണ്ട് ഭ്രാന്തൻ സാഹസികതയ്ക്ക് ധനസഹായം നൽകുന്ന കമ്പനികളുടെ മഹത്തായ പാരമ്പര്യത്തിൽ ചേരുന്നു.)

എല്ലാ മികച്ച ശാസ്ത്രീയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളെയും പോലെ, തീർച്ചയായും ഇത് പുതിയ ചോദ്യങ്ങളുടെയും അന്വേഷണത്തിന്റെ വഴികളുടെയും ഒരു മുഴുവൻ ഹോസ്റ്റ് തുറക്കുന്നു, അതായത്, ഒരു മനുഷ്യൻ 129,000 അടി ഉയരത്തിൽ നിന്നോ 130,000 അടി ഉയരത്തിൽ നിന്നോ ഒരു ബലൂണിൽ നിന്ന് ചാടുമ്പോൾ എന്തുസംഭവിക്കും? ഒരു ess ഹത്തെ അപകടപ്പെടുത്തുന്നത് അകാലമായിരിക്കും, എന്നിട്ടും Felix Baumgartnerറുടെ നേട്ടത്തിന് ശേഷം, അതിനെ ചെറുക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് ടൈംസ് പറഞ്ഞതുപോലെ, “ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും അത്ഭുതകരമായ ഒരു യുഗത്തിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്.”

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*